GIẤY XÁC NHẬN KIẾN THỨC AN TOÀN THỰC PHẨM CÓ THỜI HẠN TRONG BAO LÂU?

Discussion in 'Giấy Phép Ngành Thực Phẩm' started by heo xinh, 13 September 2016.

  1. heo xinh

    heo xinh Thành Viên Mới

    Joined:
    19 August 2016
    Messages:
    4
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Female
    Em đang làm việc trong lĩnh vực thực phẩm. HIện nay, theo chính sách công ty thì em phải đi học về kiến thức chung và kiến thức chuyên ngành về an toàn thực phẩm (ATTP). Xin hỏi các thủ tục để được công nhận đã học kiến thức trên gồm những quy định như thế nào và có giá trị trong bao lâu? Tư vấn giúp em với ạ, hậu tạ 1 chầu cf nha (giggle) (chuckle)
  2. Giấy phép thực phẩm

    Giấy phép thực phẩm Thành Viên VIP

    Joined:
    18 August 2016
    Messages:
    8
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Female
    Chào bạn heo xinh!

    Theo quy định tại Thông tư liên tịch Số: 13/2014/TTLT-BYT-BNNPTNT-BCT ngày 9/4/2014 quy định

    Giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm có hiệu lực 03 năm, kể từ ngày cấp. Các cá nhân đã được xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm sẽ được thừa nhận khi làm việc tại cơ sở sản xuất, kinh doanh các nhóm sản phẩm tương tự.
    Hồ sơ đề nghị cấp giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm bao gồm:

    Đối với cá nhân:
    • Đơn đề nghị xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm theo Mẫu số 01a quy định tại Phụ lục 4 ban hành kèm theo Thông tư liên tịch này;
    • Bản sao giấy chứng minh thư nhân dân;
    • Giấy tờ chứng minh đã nộp lệ phí theo quy định của pháp luật về phí và lệ phí.
    Quy trình xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm
    • Trong thời gian 10 ngày làm việc, kể từ khi nhận được hồ sơ đầy đủ và hợp lệ, cơ quan có thẩm quyền lập kế hoạch để xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm và gửi thông báo thời gian tiến hành xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm cho anh/chị
    • Kiểm tra kiến thức về an toàn thực phẩm bằng bộ câu hỏi đánh giá kiến thức về an toàn thực phẩm theo lĩnh vực quản lý.
    • Giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm được cấp cho những người trả lời đúng 80% số câu hỏi trở lên ở mỗi phần câu hỏi kiến thức chung và câu hỏi kiến thức chuyên ngành. Trong thời gian 03 ngày làm việc, kể từ ngày tham gia đánh giá (ngày kiểm tra) cơ quan có thẩm quyền quy định tại Điều 9 Thông tư liên tịch này có trách nhiệm cấp giấy xác nhận. Mẫu giấy xác nhận kiến thức về an toàn thực phẩm theo Mẫu số 02a quy định tại Phụ lục 4 ban hành kèm theo Thông tư liên tịch này.
    Để biết thêm thông tin, Mời bạn xem thêm:

    http://trungtamnghiencuuthucpham.vn/thu-tuc-cap-giay-xac-nhan-kien-thuc-an-toan-thuc-pham/

    Nếu có bất kỳ thắc mắc nào liên quan đến vấn đề này, vui lòng liên hệ Mr Mạnh: 0918 828 875 - info@fosi.vn , Mr Hoan: 0909 898 763 - hoantran@fosi.vn hoặc Ms Nguyệt: (08) 6682 7350 - lienhe@fosi.vn để được tư vấn miễn phí bạn nhé!
  3. heo xinh

    heo xinh Thành Viên Mới

    Joined:
    19 August 2016
    Messages:
    4
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Female
    Cám ơn FOSI nhé (clap)
  4. atzseocom

    atzseocom Thành Viên Mới

    Joined:
    18 October 2016
    Messages:
    1
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Female
    Bài đăng sao nhiều link thế. đừng spam nha bạn
  5. fordsaigonvn

    fordsaigonvn Thành Viên Mới

    Joined:
    25 October 2016
    Messages:
    7
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Female
    Occupation:
    Đại lý Ford Sài Gòn
    Location:
    HCM
    Xin giấy cũng khá lâu đó bác, mà em ko biết sao thấy tp giờ sợ wa rồi.
  6. Thành Đạt

    Thành Đạt Thành Viên Mới

    Joined:
    24 May 2014
    Messages:
    8
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Male
    nếu 3 năm sau không tập huấn lại có sao k.
  7. Thanh Sang

    Thanh Sang Thành Viên Mới

    Joined:
    28 December 2016
    Messages:
    5
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Male
    Bạn Thành Đạt, theo quy định nếu chủ cơ sở và nhân viên không có giấy xác nhận/quá hạn sau 3 năm thì sẽ bị xử phạt theo quy định bạn nhé!
  8. Thành Đạt

    Thành Đạt Thành Viên Mới

    Joined:
    24 May 2014
    Messages:
    8
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Male
    bạn có thể cho tôi biết quy định nào thể hiện điều đó không
  9. Thanh Sang

    Thanh Sang Thành Viên Mới

    Joined:
    28 December 2016
    Messages:
    5
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Male
    gửi bạn Thành Đạt!
    Bạn có thể tham khảo Nghị định 178/2013/NĐ-CP để nắm thêm thông tin bạn nhé!
    Thân.
  10. Thành Đạt

    Thành Đạt Thành Viên Mới

    Joined:
    24 May 2014
    Messages:
    8
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    1
    Gender:
    Male
    cám ơn bạn
  11. conkhotiendung

    conkhotiendung Thành Viên Mới

    Joined:
    25 September 2017
    Messages:
    65
    Likes Received:
    0
    Trophy Points:
    6
    Gender:
    Female

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)