Cơ sở nào sẽ do bộ Công thương cấp Giấy Chứng nhận ATTP?

Discussion in 'Giấy Phép Ngành Thực Phẩm' started by Ngân Phạm, 23 April 2019.

  1. Ngân Phạm

    Ngân Phạm Thành Viên Mới

    Joined:
    17 April 2019
    Messages:
    38
    Likes Received:
    1
    Trophy Points:
    8
    Gender:
    Female
    Theo Điều 6 Nghị định 43/2018/TT-BCT, Bộ Công Thương cấp Giấy chứng nhận đối với:

    - Các cơ sở sản xuất thực phẩm có công suất thiết kế:
    + Rượu: 3 triệu lít sản phẩm/năm trở lên
    + Bia: 50 triệu lít sản phẩm/năm trở lên
    + Nước giải khát: 20 triệu lít sản phẩm/năm trở lên
    + Sữa chế biến: 20 triệu lít sản phẩm/năm trở lên
    + Bánh kẹo mứt: 20 ngàn tấn sản phẩm/năm trở lên
    + Dầu thực vật: 50 ngàn tấn sản phẩm/ năm trở lên
    + Bột và tinh bột: 100 ngàn tấn sản phẩm/ năm trở lên

    -Chuỗi cơ sở kinh doanh thực phẩm (trừ chuỗi siêu thị mini và chuỗi cửa hàng tiện lợi có diện tích tương đương siêu thị mini theo quy định của pháp luật); Cơ sở bán buôn thực phẩm (bao gồm cả thực phẩm tổng hợp) trên địa bàn từ 02 tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương trở lên.

    -Cơ sở vừa sản xuất vừa kinh doanh tại cùng một địa điểm có công suất thiết kế theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 6 Nghị định 43/2018/TT-BCT .

    - Cơ sở kinh doanh thực phẩm quy định tại điểm b khoản 1 Điều 6 Nghị định 43/2018/TT-BCT và có sản xuất thực phẩm với công suất thiết kế nhỏ hơn quy định tại điểm a khoản 1 Điều 6 Nghị định 43/2018/TT-BCT này.

    - Cơ sở sản xuất, kinh doanh nhiều loại sản phẩm thuộc quy định tại khoản 8 và khoản 10 Điều 36 Nghị định số 15/2018/NĐ-CP ngày 02 tháng 02 năm 2018 của Chính phủ có quy mô sản xuất sản phẩm thuộc trách nhiệm quản lý của Bộ Công Thương theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 6 Nghị định 43/2018/TT-BCT.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)